LOVE + WORLD + PEACE
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เรื่องการแปะรูปค่ะ; w ;

2 posters

Go down

เรื่องการแปะรูปค่ะ; w ; Empty เรื่องการแปะรูปค่ะ; w ;

ตั้งหัวข้อ by Hetalia is my life Fri May 31, 2013 4:57 am

คือว่า เพิ่งเข้ามาใหม่ เลยไม่รู้วิธีเอารูปแปะค่ะ; w ;

ใครเป็นผู้รู้รบกวนสละเวลามาชี้แนะด้วยนะคะ; w ;
Hetalia is my life
แรงงานต่างด้าว

ขึ้นไปข้างบน Go down

เรื่องการแปะรูปค่ะ; w ; Empty Re: เรื่องการแปะรูปค่ะ; w ;

ตั้งหัวข้อ by The.wolF Fri May 31, 2013 5:11 am

http://yasuragi.in-goo.net/t4534-topic

ตามนั้นค่ะ :')
The.wolF
The.wolF
พนักงานของรัฐ

Location + ที่อาศัย : ใต้ดิน?
Job/hobbies + งานหลักและอดิเรก : หมาป่ามุดดิน

เรื่องการแปะรูปค่ะ; w ; Empty Re: เรื่องการแปะรูปค่ะ; w ;

ตั้งหัวข้อ by Hetalia is my life Fri May 31, 2013 6:47 pm

/กราบงามๆ

ขออนุญาตลองแปะดูนะคะ;w;

เรื่องการแปะรูปค่ะ; w ; 4_och2

ท...ทำไมมันไม่ขึ้นล่ะ;w;
แรงงานต่างด้าว

ตั้งหัวข้อ by The.wolF Sat Jun 01, 2013 6:43 am

ให้เราเดา เราว่าน่าจะมีปัญหาที่ url ของรูปอะค่ะ คือเราลองดูลิ้งค์ url จากในโทรศัพท์แล้วลองเอาไปเปิดดู ก็ไม่เห็นมีรูปนะคะ? เอารูปอะไรมาเอ่ย =w=?

แต่ถ้าจะเอารูปมาแปะ เซฟรูปลงคอมแล้วอัพขึ้นเว็บฝากไฟล์อย่าง Photobucket หรือ Imageshack ดีกว่าค่ะ จะได้ไม่เป็นการ hotlink (อะไรคือ hotlink ตามไป ณ กระทู้นี้ ค่ะ ไม่ใช่แค่โดจินหรอก รูปภาพก็เหมือนกัน) แล้วรูปก็จะขึ้นชัวร์กว่าด้วย

และถ้าเอารูปมาจากที่อื่น อย่าลืมให้เครดิตที่มาด้วยนะคะ~♥
The.wolF
The.wolF
พนักงานของรัฐ

Location + ที่อาศัย : ใต้ดิน?
Job/hobbies + งานหลักและอดิเรก : หมาป่ามุดดิน

ขึ้นไปข้างบน