LOVE + WORLD + PEACE
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แปะรูปยังไงคะ? พลีสสสสส!! ตอบหน่อยเต๊อะ TT

4 posters

Go down

แปะรูปยังไงคะ? พลีสสสสส!! ตอบหน่อยเต๊อะ TT Empty แปะรูปยังไงคะ? พลีสสสสส!! ตอบหน่อยเต๊อะ TT

ตั้งหัวข้อ by Ppair Wed Aug 03, 2011 4:08 am

คือว่าเราจะลงรูปน่ะค่ะ แล้วเพิ่งจะตั้งกระทู้เป็นของตัวเองครั้งแรก (เพราะก่อนหน้านี้ไม่รู้จะทำอะไร)

แปะรูปไม่เป็นอ่ะค่า!! มันต้องทำไงค้า!!?

ตอบหน่อยค่า TT
Ppair
Ppair
นักเรียนนักศึกษา

Location + ที่อาศัย : -
Job/hobbies + งานหลักและอดิเรก : อ่านตูน นิยายแฟนตาซีเพ้อฝันหลุดโลก เล่มคอม ดูทีวี และจิ้นวายไปวันๆ

ขึ้นไปข้างบน Go down

แปะรูปยังไงคะ? พลีสสสสส!! ตอบหน่อยเต๊อะ TT Empty Re: แปะรูปยังไงคะ? พลีสสสสส!! ตอบหน่อยเต๊อะ TT

ตั้งหัวข้อ by firerwiz Wed Aug 03, 2011 4:11 am

หา url ของรูปก่อนค่า

แล้วก็ใส่แท็กนี้

[img]"url ของรูป"[/ img] << ต้องใส่ / กับ img ติดกันนะคะ วิซใส่แยกเพื่อไม่ให้โค้ดทำงาน

ถ้าเป็นรูปบนเน็ตและจะเอาลิ้งค์มาใช้เลยก็ได้ คลิกขวาที่รูป แล้วก็ขึ้นอยู่กับเบราเซอร์ละ
ถ้าเป็นโครม เลือก copy image url
นอกนั้นก็ไม่รู้แฮะ ที่แน่ๆ คือ properties >> ก็อป image url มาใส่

ถ้าจะอัพรูปจากเครื่องก็ต้องหาเว็บฝากรูปก่อนจ้า ปกติวิซใช้ >> http://imageshack.us ถ้าจะเอาเร็วๆ และเป็นรูปที่ใช้ครั้งเดียวจบ
แต่ถ้าจะฝากรูปนานๆ และเก็บไว้ด้วย ก็ไปสมัครสมาชิก https://www.photobucket.com แล้วก็อัพโหลดรูปขึ้นเลยค่า
firerwiz
firerwiz
นักเดินเรือ

Job/hobbies + งานหลักและอดิเรก : งานหลัก: แต่งฟิก งานอดิเรก: เรียน

แปะรูปยังไงคะ? พลีสสสสส!! ตอบหน่อยเต๊อะ TT Empty Re: แปะรูปยังไงคะ? พลีสสสสส!! ตอบหน่อยเต๊อะ TT

ตั้งหัวข้อ by Ppair Wed Aug 03, 2011 4:30 am

ขอบคุณมากค่า แปะรูปยังไงคะ? พลีสสสสส!! ตอบหน่อยเต๊อะ TT 71255

edit

ว่าแต่ หา url ยังไงอ่ะคะ พอดีโง่คอมมากถึงมากที่สุด เลยอ่ะค่ะ TT
Ppair
Ppair

Job/hobbies + งานหลักและอดิเรก : อ่านตูน นิยายแฟนตาซีเพ้อฝันหลุดโลก เล่มคอม ดูทีวี และจิ้นวายไปวันๆ

ตั้งหัวข้อ by ปลาดาวพ้นน้ำ Wed Aug 03, 2011 4:45 am

กรณีที่เราจะเอาภาพที่อยู่บนเน็ทอยู่แล้วมาแปะ firefox ให้คลิกขวาที่รูปที่เราต้องการ จากนั้นเลือก คัดลอกที่ตั้งภาพค่ะ ที่นี่ก็กด ctrl+v ได้เลย

มันก๊อปเอาไว้ให้แล้ว หรือถ้าจะเอารูปของตัวมาแปะ ก็ต้องเอารูปไปฝากตามเวบรับฝากก่อนค่ะ หลังจากอัพโหลดรูปฝากในเวบเสร็จ ให้เลือกคำสั่งประมาณ

Get image URL ก็จะได้ URL ของรูปมาค่ะ
ปลาดาวพ้นน้ำ
ปลาดาวพ้นน้ำ
ขุนนาง

Location + ที่อาศัย : สยามประเทศ

ตั้งหัวข้อ by Ppair Wed Aug 03, 2011 6:33 am

ได้แล้วค่ะ ขอบคุณทั้งสองคนมากนะคะ ^^
Ppair
Ppair

ตั้งหัวข้อ by aisouno Sat Sep 03, 2011 10:31 pm

ให้ความรู้สึกเหมือนตอนเราลงรูปครั้งแรกในบอร์ดเลยฮ่ะ (บางทีไม่เข้าใจ ทำไมมันไม่ขึ้น ก็ทำถูกแล้วนี้)
aisouno
aisouno
ขุนนาง

Location + ที่อาศัย : ในโลกจินตนาการ
Job/hobbies + งานหลักและอดิเรก : ดูการ์ตูน สูบรูป อ่านฟิค

http://my.dek-d.com/aisouno/

ขึ้นไปข้างบน