LOVE + WORLD + PEACE
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

คือว่า.....จะหาซื้อชุดCosplayของเฮตาเลียได้ที่ไหนคะ

ariz
Pasta Holic
6 posters

Go down

คือว่า.....จะหาซื้อชุดCosplayของเฮตาเลียได้ที่ไหนคะ Empty คือว่า.....จะหาซื้อชุดCosplayของเฮตาเลียได้ที่ไหนคะ

ตั้งหัวข้อ by Pasta Holic Sat Jan 14, 2012 4:31 am

ที่ไหนก็ได้นะคะ บอกรายละเอียด ชื่อร้าน ที่ตั้ง มาเลยค่ะ อ้อ!ถ้าเป็นไปได้ อย่าลืมลงเว็บหรือร้านที่ขายวิกผมตัวละครด้วยนะคะ
Pasta Holic
Pasta Holic
พนักงานของรัฐ

Location + ที่อาศัย : อยู่บนโลกนี้แหละ
Job/hobbies + งานหลักและอดิเรก : คิดถึงเฮตาเลียจร้้าาาา

ขึ้นไปข้างบน Go down

คือว่า.....จะหาซื้อชุดCosplayของเฮตาเลียได้ที่ไหนคะ Empty Re: คือว่า.....จะหาซื้อชุดCosplayของเฮตาเลียได้ที่ไหนคะ

ตั้งหัวข้อ by ariz Thu Jan 19, 2012 11:38 am

ชุดส่วนมากตัดเอาค่ะ นำแบบไปที่ร้านที่ตัวเองสะดวก หรือ แถวย่านประตูน้ำ

ส่วนวิกแนะนำร้านเบลล์ค่ะ อยู่ที่สำเพ็ง
ariz
ariz
นักเดินเรือ

Location + ที่อาศัย : Angeles city, Philippines
Job/hobbies + งานหลักและอดิเรก : ออกทะเลเผยแพร่ลัทธิ

https://www.facebook.com/arizariya

คือว่า.....จะหาซื้อชุดCosplayของเฮตาเลียได้ที่ไหนคะ Empty Re: คือว่า.....จะหาซื้อชุดCosplayของเฮตาเลียได้ที่ไหนคะ

ตั้งหัวข้อ by zephyr Sat Jan 21, 2012 10:54 pm

ปกติส่วนใหญ่สั่งตัดกันที่ตลาดประตูน้ำครับ แถวนั้นจะมีร้านตัดเสื้อ(น่าจะเรียกว่าร้านตัดชุดคอสมากกว่า)เยอะมาก จิ้มๆเอาสักร้านได้เลยครับ

ส่วนวิก ก็อย่างที่ท่านเอริสว่าละครับ แนะนำร้านเบลล์ //ประหยัดสุดแล้วละครับ แต่ร้านนี้ค่อนข้างหายากนะครับ...หายากมากถ้าไม่มีคนพาไป

ส่วนพวกบูธ(รองเท้าบูธ) แนะนำให้เดินที่ห้างซิตี้พลาซ่า(ตรงข้ามแพลตตินัม) ตรงชั้นใต้ดิน แถวนั้นร้านขายบูธเยอะ มีทั้งบูธปกติและเสริมต้นตั้งแต่ไม่กี่นิ้วยันสูงปรี้ด

จริงๆที่ผมบอกมันเป็นแหล่งละครับ ให้ระบุชื่อร้านเลยก็ยากอยู่แฮะ แล้วว่าจะเลือกร้านไหนนะครับ =w=

ส่วนถ้าอยากประหยัดหน่อยก็ต้องลองหาพวกมือสองเอาละครับ หาจากอากู๋ (กูเกิ้ล) ได้เลยครับ

zephyr
นักเรียนนักศึกษา

ตั้งหัวข้อ by biribiri Sat Jan 28, 2012 8:28 am

ถ้าขี้เกียจไปเดินหาซื้อพวกผ้าหรือแกะแบบก็พรีออเดอร์พวกชุดจากเว็บ taobao ก็ได้น่อ
แต่ถ้าอยากให้ถูกใจจริงๆก็แกะแบบเองแล้วเอาไปให้พวกป้าๆตัดนั้นแหละค่ะ
พวกวิกเดี๋ยวนี้ก็หาซื้อตามเน็ตได้แล้วนะคะ สะดวกกว่าไปเดินหาเองแต่ราคาก็อาจสูงกว่าหน่อย
ถ้าถูกหน่อยก็พรีจาก taobao อีกเช่นเคยแต่รอเป็นเดือนกว่าจะได้ ;w;
biribiri
biribiri
แรงงานต่างด้าว

Location + ที่อาศัย : แถบสแกนดิเนเวีย
Job/hobbies + งานหลักและอดิเรก : ดูพี่เบย์ริฟเฟอร์แคสเกม(?)

http://trancy.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by fachawanmai Sat Feb 04, 2012 11:08 am

ชุดส่วนมากก็จะไปตัดแถวประตูน้ำค่ะ มีร้านตัดเยอะมากกก แนะนำร้านป้านงค์งานเนียนดี วิกก็พรีจากจีนเอาค่ะ หาเอาตามเว็บเลยจากาอกู๋ อะไรพวกนี้
fachawanmai
fachawanmai
แรงงานต่างด้าว

Location + ที่อาศัย : แถวๆบ้านของสเปน(?)

ตั้งหัวข้อ by nekomimi Tue Feb 14, 2012 4:08 am

ซื้อ ผ้ามาเอง แล้วสั่งตัด จะถูกกว่า จ้า คือว่า.....จะหาซื้อชุดCosplayของเฮตาเลียได้ที่ไหนคะ 816660
ส่วนวิกก็ 300-800 (ของผู้ชาย แล้วแต่คุณภาพ อ่าจะ)
วิกผู้หญิงจะแพงกว่านิดหน่อย ลองดูหลายๆร้าน
เช่น ประตูน้ำ อ่าจ้า
nekomimi
nekomimi
พลเมือง

ขึ้นไปข้างบน