LOVE + WORLD + PEACE
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มีเรื่องเกี่ยวกับสแกนที่ถูกนำออกไปข้างนอกมาแจ้งครับ

Admin
poohming
goldfishmemory
bloodsheep
darkmachan
Whiteface
10 posters

Go down

มีเรื่องเกี่ยวกับสแกนที่ถูกนำออกไปข้างนอกมาแจ้งครับ Empty มีเรื่องเกี่ยวกับสแกนที่ถูกนำออกไปข้างนอกมาแจ้งครับ

ตั้งหัวข้อ by Whiteface Tue Aug 10, 2010 12:59 pm

บังเอิญว่าเมื่อเร็ว ๆ นี้ผมได้ไปสมัครสมาชิกเวปบอร์ด แห่งหนึ่งคือ yaoiland แล้วบังเอิญไปพบกระทู้ ๆ นึงที่นำเอาแสกนที่สมาชิกในบอร์เฮตะออกไปข้างนอกนะครับ

ซึ่งเป็นคอมมิกตอนไฟชำระบาปที่คุณ darkmachan เคยแปลไปแล้วนะครับ

มีเรื่องเกี่ยวกับสแกนที่ถูกนำออกไปข้างนอกมาแจ้งครับ 59988176

และในไฟล์รูปภาพนั่นมีชื่อโลโก้บอร์ดติดอยู่
มีเรื่องเกี่ยวกับสแกนที่ถูกนำออกไปข้างนอกมาแจ้งครับ 35129684

นอกจากนี้ยังมีตอนของอาเธอร์ในชุดผ้ากันเปื้อนรวมอยู่ด้วย แต่อันนั้นไม่มีตรา(มีแค่ตอนไฟชำระบาปสองหน้า) และไม่มีเกร็ดความรู้แนบไปด้วยเลยสักบรรทัด

เท่าที่ดู จขกท.ผู้นำมาเผยแพร่คงไม่รู้จักอะไรการ์ตูนเรื่องนี้มากมาย(ยังเรียกชื่ออาจารย์ฮิมะไม่ถูกเลย.....) แต่เอามาลงเพราะมันเล่นมุกส่อวาย ประเด็นที่ผมเป็นห่วงคือกลัวจะมีใครมาเข้าใจอะไรผิด ๆ
เกี่ยวกับการ์ตูนเรื่องนี้ มุกในคอมมิกตอนนี้ก็ส่อจะแย่แล้วดันใส่ตราประทับเหมือนช่วยตอกย้ำยังไงยังงั้น ถ้าเป็นคนที่ไม่รู้จักมาอ่านคงไม่วายโดนหาว่าเป็นการ์ตูนวายอีกเป็นแน่

ปล.ผมเป็นคนที่ชอบเสพวายเป็นชีวิตจิตใจมากคนหนึ่ง แต่ไม่ชอบการเอาจินตนาการส่วนตัวที่คิดเอง เออเอง มาปะปนกับสื่อของจริง เพราะมันจะเป็นการทำให้รับรู้และเข้าใจอะไรผิด ๆ ไปจากเดิมซึ่งถือว่ามันไม่ให้เกียรติและเคารพต่อเจ้าของผู้ประพันธ์ และยังทำให้สิ่งที่เราชอบพลอยโดนครหาไปด้วย
Whiteface
Whiteface
พลเมือง

Location + ที่อาศัย : หน้าจอคอม

ขึ้นไปข้างบน Go down

มีเรื่องเกี่ยวกับสแกนที่ถูกนำออกไปข้างนอกมาแจ้งครับ Empty Re: มีเรื่องเกี่ยวกับสแกนที่ถูกนำออกไปข้างนอกมาแจ้งครับ

ตั้งหัวข้อ by darkmachan Tue Aug 10, 2010 11:03 pm

เอื๊อก ซวยแล้วไง

นี่ต้องเราตามไปแก้ต่างพร้อมเอาเกร็ดความรู้ไปแปะด้วยหรือเปล่าเนี่ย? ไม่ใช่ว่าส่งตีพิมพ์แล้วมันไม่ผ่านว้อย แต่คุณฮิมารุยะเขาเอาออกไปเองเพราะมันส่อเกิน่+อาจเป็นประเด็นเรืองศาสนาต่างหาก

ที่มีโลโก้เว็บแปะอยู่เพราะคนเอาไปโพสใช้serverของเว็บอัพรูปล่ะมั้ง โลโก้มันเลยติดไปอัตโนมัติ ว่าแต่บอร์ดนั่นสมัครสมาชิกยังไงเหรอ?
darkmachan
darkmachan
เชื้อพระวงศ์

Location + ที่อาศัย : แถวๆโรงงานผลิตชินัตตี้ใกล้บ้านอาเหยา

มีเรื่องเกี่ยวกับสแกนที่ถูกนำออกไปข้างนอกมาแจ้งครับ Empty Re: มีเรื่องเกี่ยวกับสแกนที่ถูกนำออกไปข้างนอกมาแจ้งครับ

ตั้งหัวข้อ by Whiteface Wed Aug 11, 2010 1:07 am

http://www.yaoiland.net/index.php ลิ้งเวปครับ ส่วนระบบการสมัครแค่กรอก username กับ password แล้วรอเมล์ยืนยัน

น่าเป็นห่วงที่คนส่วนใหญ่ดันสนใจกับคำว่าโดนแบนนี่ละครับ ท่าทางสมาชิกบอร์ดที่วุฒิภาวะน้อยน่ากลัวจะมีเยอะซะด้วย - - "
Whiteface
Whiteface
พลเมือง

Location + ที่อาศัย : หน้าจอคอม

ตั้งหัวข้อ by darkmachan Wed Aug 11, 2010 2:16 am

ตรงตอบคำถามเบื้องสูงกับเบื้องล่างนั่นมันอะไร? ทำไมพิมพ์ตามแล้วยังว่าตอบผิดอีกล่ะเนี่ย
darkmachan
darkmachan

Location + ที่อาศัย : แถวๆโรงงานผลิตชินัตตี้ใกล้บ้านอาเหยา

ตั้งหัวข้อ by Whiteface Wed Aug 11, 2010 3:37 am

ตรงตอบคำถามเบื้องสูงกับเบื้องล่างนั่นมันอะไร? ทำไมพิมพ์ตามแล้วยังว่าตอบผิดอีกล่ะเนี่ย

เหมือนจะเป็นคำถามให้เราตอบนะครับ ลองตอบไปว่า "ถูกต้อง" หรือ "ใช่" ดูนะครับ รอบที่ผมสมัครคำถามมันเป็นคนละแบบแต่คำตอบน่าจะมีแค่ใช่หรือไม่
Whiteface
Whiteface
พลเมือง

ตั้งหัวข้อ by bloodsheep Wed Aug 11, 2010 6:39 am

น่าเป็นห่วงจริงๆ

(สมาชิกบอร์ดนั้นพอดี)

ก็จริงนะที่ว่าบอร์ดนั้นมีคนที่วุฒิภาวะน้อยเยอะมาก (แกะด้วยแหละ)

แต่สักแต่จะวายเนี่ยก็ไม่ไหวนะ..
bloodsheep
bloodsheep
ขุนนาง

Location + ที่อาศัย : ฟาร์มแกะแถวๆเทือกเขาแอลป์(?)
Job/hobbies + งานหลักและอดิเรก : นั่งแม๊ะไปวันๆ

ตั้งหัวข้อ by goldfishmemory Wed Aug 11, 2010 7:40 am

... =[ ]="

Spoiler:

พนักงานของรัฐ

Location + ที่อาศัย : ...ท่องเที่ยวไปทั่วโลก~

http://goldfishmemory.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by darkmachan Wed Aug 11, 2010 6:49 pm

//อ่านเม้นต์แล้วกุมขมับ

ไอ้หยา เหมือนจะไม่มีใครสนใจเรื่องคำอธิบายเลยนะนี่ ปล่อยไว้แบบนี้จะเป็นอะไรหรือเปล่านะ?
darkmachan
darkmachan

ตั้งหัวข้อ by poohming Thu Aug 12, 2010 4:46 am

ว้ายยยยยยยยย
แย่แล้วววว
ทำไมเป็นงั้นไปได้อะ
เฮตะไม่ใช่การ์ตูนวายนะ
poohming
poohming

Location + ที่อาศัย : อยู่กับพี่น้องมันฝรั่ง
Job/hobbies + งานหลักและอดิเรก : อ่านการ์ตูน ฟังเพลง

ตั้งหัวข้อ by goldfishmemory Thu Aug 12, 2010 6:52 am

...รีบเม้นท์มากไปหน่อยเมื่อวาน ลืมถามครับ

เราควรจะจัดการเรื่องนี้มั้ยครับ แล้วถ้าจัดการ จะจัดการยังไงครับ = ="

Location + ที่อาศัย : ...ท่องเที่ยวไปทั่วโลก~

http://goldfishmemory.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by Admin Thu Aug 12, 2010 9:41 am

ขอบคุณท่าน Whiteface ที่นำข่าวมาแจ้งนะคะ แต่ข้าพเจ้าไม่มีอำนาจจะไปตักเตือน หรือแบนไม่ให้ทางเวบนั้นเอาลงค่ะ

ข้าพเจ้าคิดว่าผู้ที่สามารถดำเนินการให้เอาลิ้งค์ออก มีแต่ผู้แปลเนื้อหาตอนนั้นเท่านั้นค่ะ ส่วนสมาชิกในเวบนั้นท่านอื่นๆ หากท่านเห็นว่าไม่สมควร ท่านก็สามารถใช้วิจารณญาณส่วนบุคคล ตักเตือนสมาชิกท่านนั้นได้ค่ะ

ข้าพเจ้าไม่มีสิทธิ์ไปห้ามหรือตักเตือนสมาชิกในเวบอื่นค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Admin
Admin

http://yasuragi.in-goo.net

ตั้งหัวข้อ by darkmachan Thu Aug 12, 2010 10:08 am

PMไปบอกเจ้าของกระทู้แล้วค่ะว่าให้เอาออกไปหน่อย ไม่อยากให้เอาไปเผยแพร่ที่อื่น

//รอดูผล

Edit: Happy ending เจ้าของกระทู้รับทราบและลบกระทู้ไปตามที่ขอร้องแล้วค่ะ
darkmachan
darkmachan

ตั้งหัวข้อ by mirujungend Sat Dec 04, 2010 8:37 am

เฮตาเลียมันไม่น่าเอาไปวาดเป็นYเลยอะ มันทำให้เรื่องนี้ เสื่อมเสีย
ตะก่อนก็อ่านไปจิ้นไป หลังๆรู้สึกว่ามันไม่สร้างสรรแล้วอะ

ปล.รูปอะไรโดนซ่อนหว่า คริๆ
mirujungend
mirujungend
แรงงานต่างด้าว

Location + ที่อาศัย : ไม่สำคัญเพราะชั้นอยู่กับอีวาน><
Job/hobbies + งานหลักและอดิเรก : เพ้อ??

ตั้งหัวข้อ by Nyshi Sat Dec 04, 2010 3:59 pm

ปวดเฮด.....โอ๊ย ไอ้พวกไม่ีมีวิจารณญาณ!!!! (มาโวยวายแบบไร้สามัญสำนึกแล้วจากไป)

Nyshi
Nyshi

Location + ที่อาศัย : ชั้นสองบ้านน้องแมต
Job/hobbies + งานหลักและอดิเรก : ขุดหาเรื่องของคุณคาเธจ จิ้นเรื่องมิดีมิร้ายเกี่ยวกับลูซิทาเนีย

ตั้งหัวข้อ by Mr.DeJaVu Thu Jan 13, 2011 5:49 am

goldfishmemory พิมพ์ว่า:... =[ ]="

Spoiler:

เรื่องแบบนี้พึ่งเจอเมื่อวานซืนเองค่ะ คุณgoldfisgmemory น่าโมโหมาก ๆ เลยกับคนที่คิดแอนตี้ไปแบบสุดขั้ว
ทั้ง ๆ ที่ยังไม่ดู ไม่รู้จักด้วยซ้ำ อีกอย่างเรื่องนี้มันไม่วายซักกะหน่อย เทียบกับคุณพ่อบ้านไม่ติดเลย
เรื่องนั้นมันก็ไม่ใช่ แต่เฮตาเลียมีความไม่ใช่เยอะกว่าเสียด้วยซ้ำ
ไม่เข้าใจจริง ๆ กะอีแค่มีตัวละครชายเยอะหน่อยก็เหมาไปหมดเลย โมโหมาก ๆ ค่ะ
แต่จะส่งภาพให้ดูยังบอกไม่เอาเลย(เป็น gender-blending)
ก็ปฎิเสธแบบสุดขั้ว โธ๊โธ่โธ่ กว่าจะเข้าใจ แทบจะเลิกคบแล้ว เพื่อนแบบนี้ ไม่ไหว =[]= !!!

( จะบ่นไปเพื่ออะไรเนี่ย.. )
Mr.DeJaVu
Mr.DeJaVu

Location + ที่อาศัย : แวะอาบแดดที่อังกฤษ ~
Job/hobbies + งานหลักและอดิเรก : ควบคุมการผลิตที่โรงงานชีสในสวิส xD

https://www.facebook.com/RvZFS

ตั้งหัวข้อ by maycup Tue Jan 18, 2011 6:02 am

น่ารักดีน่อ
อิอิ
maycup
maycup
นักเรียนนักศึกษา

Location + ที่อาศัย : LA
Job/hobbies + งานหลักและอดิเรก : วาด+อ่าน-การ์ตูน

ขึ้นไปข้างบน